Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

desktop.forumvi.com

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Similar topics

Share | 

Chim bay trên desktop-Chuyện lạ có thật

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Thành Viên Năng Động
Thành Viên Năng Động

Admin

Chim bay trên desktop-Chuyện lạ có thật _
Bài gửiTiêu đề: Chim bay trên desktop-Chuyện lạ có thật   Chim bay trên desktop-Chuyện lạ có thật Icon_minitimeThu Oct 28, 2010 1:18 pm

Câu chuyện này chắc có lẽ nhiều người khi nghe đến nó đều nghĩ ngay là không có thật. Thậm chí có người còn nghĩ đây chỉ là chuyện đồn nhảm nhí của những kẻ nhiều chuyện.
Thế nhưng đây là chuyện có thật đấy các bạn à. Chim bay trên bầu trời, đậu trên cành cây, trên dây điện,..hoặc bay trong lồng đó chỉ là chuyện của quá khứ. Ngay bây giờ các bạn sẽ được chiêm ngưỡng những màn trình diễn có 1 không 2 của 2 chú chim trên chiếc desktop.

Hay quá phải không các bạn. Ngay bây giờ mình sẽ giới thiệu cho các bạn cách làm được điều này. Rất đơn giản, bạn chỉ cần tải file ở bên dưới về, sau đó giải nén file chim.exe ra bạn sẽ được file bird.exe. Hãy đúp chuột vào file bird.exe để chiêm ngưỡng những màn trình diễn đẹp mắt như: bay lượn, bắt cá, ăn cá, hót,… .Để có 2 chú chim bạn hãy đúp chuột 2 lần, 3 chú chim thì 3 lần,..

:dowload1:
[You must be registered and logged in to see this link.]

Ngoài ra các bạn cũng có thể tạo phong cách cho riêng mình bằng cách viết tên lên chú chim. Trước tiên, hãy chuẩn bị 1 file Bitmap có viết tên bạn. Các bạn hãy tải file ảnh ở bên dưới rồi viết tên vào từng ô nhé.

Chim bay trên desktop-Chuyện lạ có thật ALL

Chẳng hạn như ở hình bên dưới mình đã viết tên mình vào đấy.

Chim bay trên desktop-Chuyện lạ có thật 1-14

Tiếp theo hãy mở file bird.exe bằng phần mềm Restorator( File--> Open hoặc kéo file bird.exe vào phần mềm Restorator )
Nếu chưa có phần mềm Restorator bạn có thể tải ở đây:

:dowload1:
[You must be registered and logged in to see this link.]
Bây giờ bạn hãy thay đổi file All ở Bitmap bằng 1 file khác có viết tên bạn.( Thao tác như trên hình)
Chim bay trên desktop-Chuyện lạ có thật Untitled-20
Cuối cùng hãy lưu nó lại vào xem kết quả !
Chim bay trên desktop-Chuyện lạ có thật Sasssssf

Chữ ký của Admin
https://desktop.forumvi.com

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
RssAdd to DiggAdd to TechnoratiAdd to DeliciousAdd to RedditAdd to YahooAdd to GoogleAdd to FacebookAdd to TwitterAdd to FriendfeedAdd to StumbleuponAdd to BlinklistAdd to LiveAdd to SlashdotBuzz Up
Trang 1 trong tổng số 1 trang